อีกแล้ว! ครีมผิวขาว...

อีกแล้ว! ครีมผิวขาว...


ในเพจ drama-addict ได้เผยแพร่เรื่องราวของสาวผู้ใช้ครีมผิวขาวรายหนึ่ง ที่ใช้ครีมแล้วเกิดอาการแตกลายเต็มขา ซึ่งเป็นผลจากการใช้ครีม สเตียรอยด์สะสมมาเป็นเวลานาน ซึ่งปรกติเป็นยารักษาโรคผิวหนังบางชนิดเท่านั้น ทำให้บางคนใช้สีผิวดูจางลงเหมือนผิวจะขาวขึ้น ฉะนั้นครีมเถือนนั้นจึงผลิตออกมาสู่ตลาดครีมกันเกลื่อนกลาด ข้อความของผู้ผู้เสียหายตามนี้เลยจ้า ขอเตือนสาวๆระมัดระวังในการใช้ครีมด้วยนะจ๊ะ

อีกแล้ว! ครีมผิวขาว...


อีกแล้ว! ครีมผิวขาว...


อีกแล้ว! ครีมผิวขาว...


เรียบเรียงโดย : ทีมงานที่นี่ ดอทคอม

ขอบคุณ : drama-addict

เครดิต :
 

ข่าวดาราบน Facebook อัพเดตไว เร็วทันใจ คลิกที่นี่!!
คุณ : รัก
สถานะ : บุคคลทั่วไป
IP : 223.205.246.28

223.205.246.28,,mx-ll-223.205.246-28.dynamic.3bb.co.th ความคิดเห็นที่ 1 [อ้างอิง]
น่ากัว


[ วันจันทร์ ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2561 เวลา 21:25 น. ]
" ประกาศ "
ละเว้นการทำผิดศีล โดยไม่ส่งข้อความที่สร้างความไม่สบายใจกับผู้อื่น
ความเห็น : 
เพศ : 
 ชาย    หญิง    ไม่ระบุ
โดย : 
 

ทางทีมงานไม่ขอรับผิดชอบข้อความต่างๆ ขอให้ผู้โพสรับผิดชอบตัวเอง และรับผิดชอบต่อสังคม
ถ้าข้อความใดส่งผลต่อประเทศชาติ ทีมงานพร้อมจะส่งรายละเอียดให้เจ้าหน้าที่ เพื่อตามจับตัวผู้กระทำผิด



กระทู้เด็ดน่าแชร์